Review Review Xtal Pro by ZQ Vapor – không leak – occ trâu

• Thread starter Deleted member 1
  • Ngày gửi
D

Deleted member 1

Khách
Review Xtal Pro by ZQ Vapor – không leak – occ trâu

#Review #Xtal #Pro #ZQ #khôngleak #occtrâu #XtalPro #ZQVapor #ecigvn #vape

Chào anh em, sau 1 khoảng thời gian sử dụng thì hôm nay mình giới thiệu với anh em 1 con pod thanh cực ổn.

Để tránh tình trạng như con Xlim khi test không kỹ anh em phản ánh lại nó bị rỉ tinh dầu mà mình không bị nên trên con này mình test rất rất kỹ.

Mỗi occ mình test 3-4 chai juice, sau mỗi chai mình sẽ rửa occ và phơi nắng (gọi là hành hạ occ)

.

Cảm quan ban đầu:

Không có gì nổi bật so với 1 rừng pod thanh đang có trên thị trường. Thực sự khi nhận được cây pod này mình rất khó hiểu tại sao nó nó thể là sản phẩm của hãng ZQ với mục tiêu mang đến trải nghiệm tốt nhất cho KH.

Nhưng dùng đi rồi sẽ thấy. Ông bà ta có câu tốt gỗ hơn tốt nước sơn, thì nó như vận vào con pod này.

Một con pod đơn giản, fb salt chơi hết, đủ chế độ, cho hương vị ngon và tuyệt đối không leak nhé anh em.

Mình xin khẳng định là không leak 1 giọt nào. Thiết kế occ cực tốt.

.

Thiết kế:

Bình thường như những con pod thanh khác, hình dáng thuôn dài, đầu pod vuốt hình tam giác.

Đầu pod kết nối với thân bằng 3 nam châm.

Đây là 1 thiết kế đại chúng với pod thanh, mình không ấn tượng gì nhiều với thiết kế này, không xấu không đẹp nhưng được cái mỏng nhẹ.

Nước sơn cực kỳ tốt, sau khi quăng quật mấy tuần thì em nó chưa có 1 vết trầy rõ ràng nào, có thể là do mình khá kỹ tính.

.

Đầu pod:

Đầu pod được làm khá dài, thực sự dài hơn những con pod thanh khác nên nó nằm khá sâu trong thân và là cho thân máy dài hơn 1 chút so với những con pod thanh.

Tuy nhược điểm là dài nhưng nó lại có 1 cái ưu điểm là do dài nên phần đầu có 1 cái chimney nho nhỏ tôn hương vị lên khá nhiều.

Đầu pod bằng nhự trong màu khói nên khi hút liên tục sẽ bị đọng hơi nước nên nhìn khá mất cảm tình, bạn nên lấy giấy ăn lau thường xuyên nhìn cho đẹp.

Lưu ý khi cắm occ vào đầu pod thì sẽ bị thừa ra 1 khúc nhé.

Lỗ châm tinh dầu nằm bên hông và khá lớn nên bạn có thể thâm thoải mái từ chai thủy tinh hay chai nhựa.

Và đầu pod này có 2 cửa lấy gió 1 gió RDL 1 MTL, bạn nên chú ý bạn hút style nào thì quay đúng gió về hướng đó nhé.

.

Gió:

Con pod này lấy gió bên hông nhé anh em, tức là gió không đi qua mạch, qua pin nên dư lượng chì và thủy ngân, chất hóa học từ pin, mà mạch điện hoàn toàn không có cơ hội lên miệng bạn nhé.

Với chỉ 2 lỗ gió bên hông nhỏ xíu xiu nên gió sẽ bí nhé kể cả khi bạn quay hướng gió đầu pod là gió lớn RDL thì cũng khá bí - nên em nó hút FB tobacco và bánh béo ok nhé.

.

Nút bấm:

Chỉ duy nhất 1 nút bấm trên thân máy với các chức năng như sau:

Bấm và giữ : đốt ( trong chế độ dùng nút bấm hoặc chế độ kết hợp)

Bấm 3 lần: vào chế độ chỉnh W sau đó bấm hoặc giữ để tăng W đến số mà mình chọn; nếu lỡ bấm quá thì nó sẽ chạy max rồi vòng lại số nhỏ nhất

Bấm 4 lần chuyển chế độ đốt: đốt qua nút bấm, đốt qua cảm biến hút, và kết hợp cả 2

.

Màn hình:

Màn hình sáng đẹp nhưng khá ít thông số.

Chỉ báo pin, số W hiện thời, số ohm, số giây hút ( cái này có tác dụng j nhỉ?)

Với 1 người cai thuốc lá thì số lần hút đâu? ( số pull ?) hi vọng bản sau sẽ có.

.

Cổng sạc và chế độ sạc và pin:

Chiếc pod này có cổng sạc type C thực, type C thực là nó đúng nghĩ kết nối type c và sạc nhanh.

Với chế độ sạc nhanh nó sẽ nhồi pin từ 5% lên 50% trong vòng chưa tới 15 phút nhưng sau đó nó sạc chậm ( để bảo vệ pin và máy ) và bạn phải mất gần 50 phút để sạc từ 5% lên 100%

Nhưng nếu bạn sạc từ trên 30% trở lên thì bạn chỉ tốn 20 phút để sạc đầy.

Nếu 50% pin thì bạn chỉ chờ khoảng hơn 10 phút đã đầy pin.

Có chế độ ngắt hoàn toàn khi sạc đầy. ( nhưng để đảm bảo an toàn thì bạn vẫn nên canh đầy và rút sạc)

Thực ra sau khi tôi biết nó có sạc nhanh và tự ngắt tôi toàn cắm qua đêm @@ - anh em không nên làm vậy nhé.

Pin 1000mah: 1 điều thiếu sót khi cục pin chỉ có 1000mah , với cường độ hút như cái máy của mình thì nó quá ít, từ sáng đến trưa con 30%. Nhưng với nhưng anh em hút salt thì nó là là 1 cái gì đó tạm đủ. 1 ngày không quá 200 pull nó vẫn trụ được.

.

Chế độ máy:

Máy có 3 chế độ là

A MODE: Chế độ chỉ dùng cảm biến hút để kích hoạt đốt

B MODE: Chế độ chỉ dùng nút bấm để kích hoạt đốt

AB MODE: kết hợp cả 2 chế độ trên, dùng nút cũng được và cảm biến hút cũng được.

.

Coil – OCC :

Cái đầu tiên phải nói là nó ko hề leck 1 chút nào và hương vị khá ngon từ béo cho tới quả, đánh ni cực êm.

Occ 0.6ohm:

Tinh dầu đã thử trên occ 0.6ohm:

• SteamWork 3mg BluRazz : PG/VG = 60/40 tương đương với những chai salt nicotin cao cho hương vị chua chua ngọt ngọt và đè được cái lạnh quá đáng của chai này, đẩy vị việt quất mâm xôi khá tốt.
  • Kardinal 6mg - FB Java 60ml : vị thuốc lá cafe – juice Malaysia: với chai này occ 0.6 cho anh em vị cafe rất đậm, vị thuốc lá thoang thoảng thôi, không đậm như anh em hút trên tank.
  • Jam Moster 3mg do Nguyễn Đức Phong – HN pha: chai này cho vị ngọt muwys việt quất vị bánh mỳ rất ít, chấp nhận được khi bạn hút trên OCC
  • Butter Milk Pie 3mg : chai này cho hương vị khá tốt cùng độ ngọt vừa phải vẫn rất nhạt = không nên hút chai này trên occ
Số ngày sống sót của occ 0.6 ohm : 9 ngày

Số W hút thường xuyên: 22W-25W. Anh em nên hút ở số W này chứ không phải số W từ 15-18W như trên occ hãng gợi ý, bởi hút như mình cho hương vị ngon nhất; còn nếu hút như hãng khuyến cáo sẽ cho tuổi tho occ tốt hơn nhưng vị không ngon bằng.

Nên hút FB trên occ 0.6ohm

.

Occ 1.0 ohm:

Tinh dầu đã thử trên occ 1.0 ohm:

• Yogi 6mg Peanut Butter banana: bánh chuối bơ đậu phộng, vị bánh chuối khá rõ, vioj bơ đậu phông không thấy đâu
  • White note Coffee & Caramel - tobacco 6mg : vị cafe và caramel quyện với vị tobacco lên rõ, ni cực êm, không hề gắt, phù hợp thẩm vị .
  • The Steam Co Gentleman’s Reserve : vị dừa nướng và rượu lên chung. Vị dừa nhiều rượu ít
  • Mixture03 3mg của Phong HN tự pha: vị thuốc lá lên rất rõ nhưng lá phong và gỗ sồi khá nhạt nhòa, gần như không thấy khác hẳn trên tank.
Số ngày sống sót của occ 1.0 ohm : 19 ngày ( từ 21/10 tới 09/11 hôm nay viết bài ) – vẫn chưa hỏng

Số W hút thường xuyên: 16W-18W. Anh em nên hút ở số W này chứ không phải số W từ 12-15W như trên occ hãng gợi ý, bởi hút như mình cho hương vị ngon nhất; còn nếu hút như hãng khuyến cáo sẽ cho tuổi tho occ tốt hơn nhưng vị không ngon bằng.

Nên hút salt quả bánh tobacco và fb tobacco trên occ 1.0ohm

.

.

Kết luận:

Đây là 1 chiếc podsystem đáng đồng tiền bát gạo

Đưa hương vị cực ngon (so với pod ) và an toàn, dù còn nhiều điểm chưa hoàn thiện nhưng với những ưu điểm nổi trội thì những nhược điểm đó có thể bỏ qua

Ưu điểm:

• Sạc nhanh thực, ngắt mạch sau khi đầy thực
  • Occ trâu chó
  • Hương vị ngon
  • Ni êm
  • 3 chế độ rõ ràng tách biệt
  • Máy rất bền dù quăng quật khá nhiều, chưa trầy xước sau 1 tháng sử dụng .
Nhược điểm:

• Thiếu số pull để tính xem 1 ngày mình hút bao nhiêu lần để có động lực giảm số lần hút trong ngày
  • Chỉ có 1 nút bấm nên chỉnh W hơi khó.
  • Thiếu chế độ auto tự nhận coil tự chỉnh W ( điểm này Voopoo – vinci air làm cực tốt )
Cuối cùng em này là em pod thanh thứ 2 mà mình thích sau em Vinci Air, tất cả nhược điểm của Vinci Air được em này bù đắp 1 cách tuyệt vời. Giá như có 1 con pod nào đó dùng firmware của Vinci Air và occ và cơ chế của Xtail Pro nhở.

.

EXP.E-CIG TEAM

Diễn đàn: https://ecigvn.com/forums/

Kênh youtube: https://www.youtube.com/c/ExpEcig

Nhóm facebook:
https://www.facebook.com/groups/expecig21

Chủ đề khác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
238
Thành viên
581
Thành viên mới nhất
Duy Hoà
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock    No Thanks